IQNA

Gudanar da Gasar Alƙur'ani ta Ɗalibai a Libya

IQNA - Gasar haddar Alƙur'ani ta ɗalibai a duk faɗin ƙasar ta fara ne jiya, 10 ga Nuwamba, a ƙarƙashin kulawar Sashen Ayyukan Makarantu na Ma'aikatar...

Abdel Fattah Shasha'i Ginshiƙin Fasahar Karatu a Masar

IQNA - Sheikh Abdel Fattah Shasha'i yana ɗaya daga cikin manyan mawakan Masar waɗanda aka san su da ginshiƙin fasahar karatu saboda tawali'unsa...

Cocin Katolika: Maryamu ba ita ce mai ceton bil'adama ba

IQNA - Cocin Katolika ta bayyana a hukumance cewa Maryamu, mahaifiyar Yesu Almasihu, ba ta da wani matsayi a matsayin "abokin tarayya a ceto"...

Gabatar da fitattun 'yan wasan ƙwallon ƙafa 15 na Musulmi a duniya

IQNA - Shafin yanar gizon Topsoccerblog ya gabatar da fitattun 'yan wasan ƙwallon ƙafa 15 na Musulmi a tarihin ƙwallon ƙafa a cikin wani rahoto.
Labarai Na Musamman
Fatima Hasken Juriya, Imani da Har Yanzu Yana Haskawa A Yau: Farfesa 'yar Amurka

Fatima Hasken Juriya, Imani da Har Yanzu Yana Haskawa A Yau: Farfesa 'yar Amurka

IQNA – Fatima (SA) misali ne na babban juriya kuma tana ci gaba da haskaka haske, in ji wata farfesa 'yar Amurka a fannin addini.
12 Nov 2025, 13:01
Misalai Da Dama Na Haɗin Kai a Alqur'ani
Taimakekeniya a cikin Kur'ani/10

Misalai Da Dama Na Haɗin Kai a Alqur'ani

IQNA – Misalan haɗin kai bisa ga alheri da taƙawa, a cewar Alqur'ani, ba a iyakance su ga bayar da kuɗi da sadaka ga talakawa da mabukata ba, amma...
11 Nov 2025, 17:44
Gabatar da Ayyukan Alƙur'ani na Ɗakin Allah Mai Tsarki na Al-Abbas (SAW) a Bikin Baje Kolin Littattafai na Duniya na Sharjah

Gabatar da Ayyukan Alƙur'ani na Ɗakin Allah Mai Tsarki na Al-Abbas (SAW) a Bikin Baje Kolin Littattafai na Duniya na Sharjah

IQNA - Cibiyar Kimiyyar Alƙur'ani Mai Tsarki a Ɗakin Allah Mai Tsarki na Al-Abbas (SAW) ta nuna littattafai sama da 120 na wallafe-wallafen Alƙur'ani...
11 Nov 2025, 17:47
Mahalarta 1,266 ne suka fafata a Gasar Karatun Alqur'ani ta Duniya ta Katara a Qatar

Mahalarta 1,266 ne suka fafata a Gasar Karatun Alqur'ani ta Duniya ta Katara a Qatar

IQNA - Gidauniyar Al'adu ta Katara da ke Qatar ta sanar da cewa Gasar Karatun Alqur'ani ta Duniya ta Katara karo na 9, wadda za a gudanar a karkashin...
11 Nov 2025, 17:51
Martanin Kakakin Ma'aikatar Harkokin Waje Kan Rahoton Alqur'ani Mai Tsarki Ga Rahoton New York Times

Martanin Kakakin Ma'aikatar Harkokin Waje Kan Rahoton Alqur'ani Mai Tsarki Ga Rahoton New York Times

]ًأَ - Mai magana da yawun Ma'aikatar Harkokin Waje, yayin da yake magana kan rahoton New York Times kan korar wasu janar-janar na Amurka, ya ce:...
11 Nov 2025, 17:56
Gasar Alqur'ani ta Sheikha Hind Bint Maktoum ta Ci gaba a Hadaddiyar Daular Larabawa

Gasar Alqur'ani ta Sheikha Hind Bint Maktoum ta Ci gaba a Hadaddiyar Daular Larabawa

]ًأَ - Gasar Alqur'ani ta Sheikha Hind Bint Maktoum, wacce Kyautar Alqur'ani ta Duniya ta Dubai, wacce ke da alaƙa da Ma'aikatar Harkokin...
11 Nov 2025, 17:53
Jigon ka'idar mu'ujizar kimiyya ta Alqur'ani ya rasu a Jordan

Jigon ka'idar mu'ujizar kimiyya ta Alqur'ani ya rasu a Jordan

IQNA - Zaghloul Raghib al-Najjar, shahararren masanin kimiyya kuma mai wa'azi na Masar kuma fitaccen mutum a fannin mu'ujizar kimiyya ta Alqur'ani...
11 Nov 2025, 08:58
Cibiyar Haddar Al-Azhar ta Buɗe Sabbin Rassa 70 a Masar

Cibiyar Haddar Al-Azhar ta Buɗe Sabbin Rassa 70 a Masar

]ًأَ - Babban Masallacin Al-Azhar ya sanar da buɗe sabbin rassan Cibiyar Haddar Al-Azhar guda 70 a sabbin birane a Masar.
10 Nov 2025, 13:37
Me yasa gwamnatin Isra'ila ke tsoron magajin garin Musulmi na New York?
Al Jazeera ta ruwaito

Me yasa gwamnatin Isra'ila ke tsoron magajin garin Musulmi na New York?

IQNA - 'Yan siyasar Isra'ila daga dukkan jam'iyyun siyasa sun yi matukar bakin ciki da nasarar Zahran Mamdani, magajin garin Musulmi na...
10 Nov 2025, 13:41
An Fara Gasar Karatun Alqur'ani Mai Tsarki ta Sheikha Hind Bint Maktoum

An Fara Gasar Karatun Alqur'ani Mai Tsarki ta Sheikha Hind Bint Maktoum

IQNA - An fara matakin karshe na Gasar Karatun Alqur'ani Mai Tsarki ta Duniya karo na 26 a Hadaddiyar Daular Larabawa.
10 Nov 2025, 13:53
Keta dokokin ƙasa da ƙasa da na addini da laifukan kisan kare dangi a El Fasher

Keta dokokin ƙasa da ƙasa da na addini da laifukan kisan kare dangi a El Fasher

IQNA - Ƙungiyar Likitoci ta Sudan, tana magana ne game da laifin ƙona gawawwaki da rundunar gaggawa ta birnin El Fasher ta yi, ta sanar da cewa: Waɗannan...
10 Nov 2025, 13:59
Jihadin Ilimi Gidan ɗalibai masu aminci da kirkire-kirkire a kan hanya madaidaiciya
Sakon Ali Montazeri game da farkon Alqur'ani da Makon Itrat na Jami'o'i

Jihadin Ilimi Gidan ɗalibai masu aminci da kirkire-kirkire a kan hanya madaidaiciya

A lokacin farkon Alqur'ani da Makon Itrat na Jami'o'i, shugaban Jihadin Ilimi ya fitar da sako yana gayyatar ɗalibai su gudanar da ayyukan...
09 Nov 2025, 13:22
Za a Yada Karatun Al-Azhar na Ɗaliban Al-Azhar a Rediyon Al-Kahira

Za a Yada Karatun Al-Azhar na Ɗaliban Al-Azhar a Rediyon Al-Kahira

IQNA - Za a watsa Karatun Al-Azhar na Ɗaliban Al-Azhar a Rediyon Al-Kahira daga yau, 8 ga Nuwamba.
09 Nov 2025, 13:27
Hoto - Fim